c04f7bd5-16bc-4749-96e9-63f2af4ed8ec

Refrigerator Energy Da Kamfaninmu

Firji buɗaɗɗen tsari ne wanda ke kawar da zafi daga rufaffiyar sarari zuwa wuri mai dumama, yawanci kicin ko wani daki.Ta hanyar kawar da zafi daga wannan yanki, yana raguwa a cikin zafin jiki, yana barin abinci da sauran abubuwa su kasance a cikin zafin jiki mai sanyi.Refrigerators sun bayyana sun karya ka'idar Thermodynamics ta biyu, amma babban dalilin da yasa ba su yi ba shine saboda aikin da ake buƙata azaman shigar da tsarin.Suna da gaske zafi famfo, amma aiki don kwantar da wani yanki maimakon zafi da shi.

Yadda suke aiki

Saukewa: DN4MSTFEG4525_VFCUXP

Dangane da ka'idar Thermodynamics ta biyu, zafi koyaushe zai gudana ba tare da bata lokaci ba daga zafi zuwa sanyi, kuma ba ta wata hanya ba.Firji yana haifar da zafi daga sanyi zuwa zafi ta hanyar shigar da aiki, wanda ke sanyaya sarari a cikin firiji.Yana yin haka ta bin matakan da ke ƙasa, waɗanda za a iya ɗan gani da ɗan gani tare da taimako daga Hoto 1:

Ana shigar da aiki (Win) wanda ke matsawa na'ura mai sanyaya ruwa, yana ƙara zafinsa sama da zafin ɗakin.
Zafi yana gudana daga wannan na'ura mai sanyaya zuwa iskar da ke cikin dakin (QH), yana rage zafin na'urar.
Mai sanyaya yana faɗaɗa, kuma yana yin sanyi ƙasa da zafin jiki a cikin firij.
Zafi yana gudana daga firiji zuwa mai sanyaya (QC), yana rage zafin ciki.
Wannan tsari yana da zagaye, kuma yana ba da damar yin amfani da firji na tsawon lokacin da ya dace.Ana ba da aikin da ake buƙata azaman shigar da tsarin ta hanyar ma'auni

Lashe = QH-QC

tare da masu canji da aka nuna a cikin Hoto 1. Wannan lissafin yana nuna cewa firiji dole ne ya ƙyale zafi a ɗakin fiye da yadda yake cirewa daga ciki.

inganci

Ingancin firji ya inganta sosai tsawon shekaru.A yau na'urorin firji na Amurka suna cinye ƙasa da 500 kWh / shekara, ƙasa da ƙasa da 1800 kWh na yau da kullun a cikin 1972. An yi gyare-gyare kuma ana ci gaba da yin su a cikin rufin, ingancin kwampreso, musayar zafi a cikin evaporator da condenser, magoya baya, da sauran abubuwan da aka gyara. firiji.

US Energy Star ƙwararrun firji dole ne su yi amfani da 20% ƙasa da wutar lantarki fiye da mafi ƙarancin ma'aunin firji na Amurka.Akwai na'ura mai ƙididdigewa (wanda za a iya samu a nan) wanda ke ba ka damar ƙididdige tanadi na shekara daga firiji mai shedar tauraruwar makamashi, idan aka kwatanta da samfurin da ka mallaka, dangane da abin da ka biya na wutar lantarki.

Ƙimar aiki (Efficiency)

babban labarin

Don firji, masana'anta zai so ya sanya wurin ya fi sanyi yayin da yake yin ɗan ƙaramin aiki sosai.Ta hanyar yin ɗan ƙaramin aiki don kwantar da na'urar, firiji na iya zama a yanayin zafin da ake so yayin amfani da ƙarancin wutar lantarki, don haka, adana kuɗin mai shi.Lambar da ke bayyana wannan ra'ayin ita ce ƙimar aiki, K, wanda shine ainihin ma'auni na inganci.Daidaiton shi shine

K=QCWin

Mafi girman wannan darajar shine mafi kyau, saboda yana nufin cewa ana yin ƙananan aiki don kwantar da firiji.

Kamar yadda kuke gani Kamfaninmu na AirBrisk yana da saitin fasahar samar da balagagge da takaddun shaida.Kuna iya ba mu amanar ku .Ba kwa buƙatar damuwa game da matsalar samfuran mu.Kamar kayan amfani da makamashin gas da sauransu.Takaddun shaidanmu sun nuna ƙarfin kamfaninmu.

takardar shaidar firiji

Don haka muna samar da firji iri-iri.Kamar firiji kofa guda ɗaya, babban injin daskarewa kofa biyu, firiji na ƙasa mai firiji biyu da firiji kofa da yawa.

Akwai nau'ikan firiji da yawa da zaku iya siya akan zaɓi.Don haka kada ku yi shakka ku dau mataki ku aiko mana da tambayar ku a yanzu.Idan kuna da wata tambaya game da samfurin mu.Kuna iya tuntuɓar mu a gidan yanar gizon mu na kamfanin.Za mu ba da cikakkiyar amsa cikin lokaci.


Lokacin aikawa: Jul-04-2022